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MKATABA WA KWENDA MASOMONI 

Makubaliano haya yanafanyika leo tarehe …………… mwezi ……………….. mwaka 20… 

KATI YA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NYASA,Sanduku la Posta 90,Mbamba-Bay, NYASA, 

Tanzania.ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama Mwajiri kwa upande mmoja. 

NA 

……………………………………. wa Sanduku la Posta …………………………, Tanzania 

ambaye atajulikana kama Mwajiriwa kwa upande mwingine. 

Mwajiriwa kwa hiyari yake anaomba kwenda masomoni kwa ruhusa ya mwajiri wake, 

na mwajiri ameridhia na kumruhusu mwajiriwa kwenda masomoni. 

 

HIVYO BASI,Pande zote mbili kwa pamoja zinakubaliana kama ifuatavyo; 

 

1. Kwamba, endapo mwajiriwa anataka kujisomesha mwenyewe basi,mwajiri yeye 

atahusika kutoa ruhusa tuu pale atakapoona inafaa kulingana na uhitaji wa 

mwajiriwa katika nafasi ya kazi yake. 

2. Kwamba, mwajiriwa atajigharimia gharama zote za masomo kama barua yake ya 

tarehe…………..………..,20….. ya kuruhusiwa kwenda masomoni inavojieleza. 

3. Kwamba,gharama za masomo ni kama zifuatazo usajili wa kujiunga na  chuo,ada 

ya mitihani,usafiri,michango ya chama cha wanafunzi,mahitaji maalumu ya kitivo 

na vazi rasmi la kuhitimu(joho)na gharama zingine zinazoweza kujitokeza zinazo 

husu masomo yake. 

4. Kwamba, ili mwajiriwa kupata nafasi ya kwenda shule lazima awe ameitumikia 

ajira yake kwa muda wa miaka mitatu (3) baada ya kuthibitishwa kazini na awe 

ameitumikia Halmashauri ya Nyasa kwa kipindi hicho. 

5. Kwamba, mwajiriwa awe ametimiza sifa zinazohitajika kwenda masomoni,sifa 

ambazo zitamruhusu kwenda kuongeza elimu yake. 

6. Kwamba, mwajiri anao uhuru wa kutoa au kutotoa ruhusa kwa mwajiriwa 

kulingana na uhitaji wa kitengo ambacho mwajiriwa anatoka. 

7. Kwamba, mwajiriwa hatoruhusiwa kuendelea na masomo ya juu zaidi ya ombi la 

mwanzo aliloomba. 



8. Kwamba, mwajiriwa baada ya kumaliza muda wa masomo arudi na kuripoti kwa 

mwajiri na kuitumikia elimu aliyoipata kwanza. 

9. Kwamba, kwa mwajiriwa atakaye endelea na masomo zaidi ya ombi 

aliloruhusiwa katika mkataba huu basi atachukuliwa hatua za kinidhamu. 

10. Kwamba, mwajiriwa atakayetoka masomoni kabla ya muda wake atatakiwa 

kuandika barua kwa mwajiriwa  akitoa sababu ya kutoka masomoni kabla ya 

muda. 

11. Kwamba,mwajiriwa ambaye atafukuzwa au kufeli shule kutokana na uzembe 

wake,Mwajiri baada ya kulithibitisha hilo anaweza kumfutia ruhusa mwajiriwa na 

kumtaka aludishe ada/gharama ambazo mwajiri amemchangia mpaka kufikia 

muda anafukuzwa shule kama mwajiri atakuwa amechangia gharama za 

Masomo.  

12. Kwamba,mwajiriwa anatakiwa kujiendeleza kwenye taaluma yake tuu kulingana 

na barua yake ya ruhusa ya kwenda masomoni,na kutoka nje ya taaluma yake ni 

kosa la kumdanganya mwajiri. 

13. Kwamba, endapo mwajiriwa atabadilisha taaluma yake pindi atakapofika shuleni 

basi atachukuliwa hatua za kinidhamu kwa kumdanganya mwajiri wake ikiwa ni 

pamoja na kumfutia ruhusa.. 

14. Kwamba, endapo mwajiriwa ataamua kwa ridhaa yake kuacha katikati ya 

masomo basi hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake. 

15. Kwamba, endapo mwajiriwa kwa sababu za kiafya atashindwa kuendelea na 

masoma basi,mwajiri atawasiliana na chuo husika ili kuweza kuilinda nafasi hiyo 

mpaka atakaporudia kwenye afya yake,na kutakiwa kurudi masomoni tena. 

16. Kwamba, mwajiriwa atatakiwa kufanya yafuatayo kabla ya kwenda masomoni; 

1. Kujaza na kusaini mkataba huu 

2. kukabidhi ofisi na kuleta uthibitisho wa makabidhiano kwa mwajiri. 

17. Mwajiriwa endapo ataghairi kwenda masomoni baada ya kusaini mkataba huu 

basi atatakiwa kumpa taarifa mwajiri ndani ya siku saba (7). 

18. Kwamba,mwajiriwa atatakiwa kuleta matokeo yake ya kila muhula wa masomo 

kwa mwajiri ili kujiridhisha na maendeleo ya mwajiriwa chuoni kitaaluma. 

19. Kwamba, mkataba huu unalindwa na sheria za Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania.  

HIVYO BASI pande zote mbili katika mkataba huu wanakubaliana na kutia saini katika, 

tarehe, mwezi na mwaka kama inavyoonekana chini. 



 

 

 

 

UMESAINIWA na KUWASILISHWA na 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NYASA             MUHURI                                                                                                                                                                             

Leo tarehe……..mwezi ………………. 20… 

  

 

 SAINI ………………..………… 

JINA:JIMSON P. MHAGAMA 

ANUANI: 90 MBAMBA BAY, 

                        RUVUMA. 

CHEO: MKURUGENZI MTENDAJI(W) 

 

SAINI …………………………                                                                            

JINA:LISTON G.MOYO 

ANUANI: 90 MBAMBA BAY, 

                        RUVUMA. 

CHEO: AFISA UTUMISHI(W) 

 

SAINI ………………..……….. 

JINA: ………………………….. 

ANUANI: 90 MBAMBA BAY, 

                        RUVUMA. 

CHEO: MWANASHERIA HALMASHAURI YA (W) NYASA 

 

 

UMESAINIWA na KUWASILISHWA na                                                                                        

………………………………………………………         ………………….                                                                                                                                                                                     

Leo tarehe.….. mwezi ……………..…. 20….           MWAJIRIWA 


