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1.0 MAKADIRIO YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA WA FEDHA WA
2018/2019

1.1 UTANGULIZI

Ndugu Wananchi,
Katika kikao maalumu cha Baraza la Madiwani cha kujadili bajeti ya mwaka wa fedha

2018/2019 kilichofanyika tarehe 16/02/2018 Kkilipitisha makisio ya Tshs.
28,346,718,208.00 kwa Halmashauri ya wilaya ya Nyasa kutoka katika vyanzo
mbalimbali vya mapato.

Baada ya kupata ukomo wa bajeti (Ceiling) kutoka Hazina na TAMISEMI makisio ya
bajeti yamepungua kwa asilimia 31.13 hadi kufikia kiasi cha Tshs. 19,523,549,861

katika mchanganuo ufuatao; -.

Jedwali Na.1: Mchanganuo Fedha za Ruzuku ya Mishahara, Matumizi ya
Kawaida na Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka 2018/2019: -

Na. KASMA KIASI (Tshs)
1. | Mapato ya Ndani (OWN SOURCES PROPER) 1,052,042,500.00
2. | Fidia ya Vyanzo vya Mapato Vilivyofutwa (GPG) 61,590,000.00
3. | Matumizi Mengineyo —RECURRENT EXPENDITURE
i) Mishahara -PE 13,602,025,861.00
ii) Matumizi ya Kawaida - OC 789,996,000.00
4. | Ruzuku ya Maendeleo
i) Ndani — DVT LOCAL 2,694,121,000.00
i) Wahisani — DVT FOREIGN 1,066,709,000.00
5. | Vyanzo Vingine (NHIF, CHF, USER FEES, SCHOOL 257,065,500.00
FEES & COMM CONTR)
Jumla 19,523,549,861.00




Mchanganuo wa fedha za Ruzuku ya Mishahara, Matumizi ya
kawaida na Miradi ya Maendeleo kwa mwaka 2018/2019

Series1, MIRADI YA
MAENDELEOQ,
19.30%, 19%

B Series1l, MAPATO YA
NDANI, 6.70%, 7%

Series1, MATUMIZI
YA KAWAIDA, 4.40%,
4%

B Series1, MISHAHARA,
69.70%, 70%

Jedwali Na.2: Umbile la Bajeti kwa Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa kwa

Mwaka wa Fedha 2018/2019

UMBILE LA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2018/2019

NYASA DC NYASA DC NYASA DC
MATUMIZI YA KWAIDA 2017/2018 2018/2019 2019/2020
NYASA DC
Kilimo 17,514,000.00 9,002,000 9,902,200
Jumla Elimu Msingi+ 762,447,000.00 618,750,000 680,625,000
Sekondari
Elimu ya Msingi Jumla 521,884,000 442,847,000 487,131,700
OC Proper 23,760,000 33,843,000 37,227,300
Mitihani 181,657,000 181,657,000 199,822,700
Capitation 166,026,000 0.00 -
Likizo 47,470,000 70,295,000 77,324,500
Uhamisho 102,971,000 157,052,000 172,757,200
Jumla Elimu Sekondari 293,500,370 175,903,000 193,493,300
OC Proper 11,311,000 16,111,000 17,722,100
Mitihani 112,287,000 112,287,000 123,515,700
Capitation 150,322,370 0.00 -
Uhamisho 6,264,000 28,538,000 31,391,800




Likizo 13,316,000 18,967,000 20,863,700
Jumla Afya 147,492,000 116,601,000 128,261,100
Afya Halisi 111,011,000 80,120,000 88,132,000
On Call Allowance 36,481,000.00 36,481,000 40,129,100
Ujenzi 13,956,000.00 10,490,000 11,539,000
Maji 6,879,000.00 9,352,000 10,287,200
Ufugaji Nyuki 3,207,056.00 2,580,100 2,838,110
Usafi na Mazingira 3,884,676.00 2,580,100 2,838,110
Ardhi na Maliasili 7,868,811.00 5,160,200 5,676,220
Mipango 6,848,036.00 3,870,150 4,257,165
Maendeleo ya Jamii 3,889,400.00 2,580,100 2,838,110
Ushirika 3,884,679.00 2,580,100 2,838,110
Biashara 4,784,676.00 2,580,100 2,838,110
Mkaguzi wa Ndani 4,479,666.00 3,870,150 4,257,165
GPG +Utawala 138,550,000 87,391,000 96,130,100
Utawala 38,847,000.00 25,801,000 28,381,100
Ruzuku GPG Proper 99,703,000.00 61,590,000 67,749,000
Jumala ndogo OC 1,101,426,370 851,586,000 936,744,600
Jumla OC -
Mapato ya Ndani OC 561,986,806 888,291,000 977,120,100
Mapato ya Ndani+ OC 1,663,413,176 1,739,877,000 1,913,864,700
Mishahara PE NYASA DC NYASA DC NYASA DC
Kilimo 714,468,000.00 560,022,000 616,024,200
Elimu 10,776,056,806.00 9,478,293,861 10,426,123,247
Afya 2,521,320,000.00 1,887,760,000 2,076,536,000
Ujenzi 197,172,000.00 144,816,000 159,297,600
Maji 147,870,000.00 125,952,000 138,547,200
Utawala 2,209,638,000.00 1,405,182,000 1,545,700,200
Jumla 16,566,524,806 13,602,025,861 14,962,228,447
OC+Mishahara 18,229,937,982 14,453,611,861 15,898,973,047
OC+Mapato ya 18,229,937,982.00 15,341,902,861.00 16,876,093,147
Ndani+Mishahara

Maendeleo —Ndani NYASA DC NYASA DC NYASA DC
LGDG (Incuding MMAM& DADPs) 0.00 0.00 -
LDF 0.00 -
Mfuko wa Jimbo 39,388,000.00 45,396,000.00 49,935,600




Council Building 800,000,000.00 0.00 -
Residential Houses (Staff Houses) 0.00 0.00 -
Nyumba za Mazingira Magumu 0.00 0.00 -
BOTI 0.00 200,000,000.00 220,000,000
Own Source Devt 526,608,909.00 420,817,000.00 462,898,700
Miradi Mingine-Shule maalum 0.00 -
Hospital 0.00 1,500,000,000.00 1,650,000,000

Free Educ Primary 372,109,994.00 586,470,000.00 645,117,000
Free Educ Secondary 282,683,000.00 362,255,000.00 398,480,500
Jumla Maendeleo Ndani 2,020,789,903.00 3,114,938,000.00 3,426,431,800
Maendseleo Nje NYASA DC NYASA DC NYASA DC
HSBF 465,994,000.00 361,144,000.00 397,258,400
HIV/AIDS 0.00 0.00 -
LGDG-CDG 927,226,600.00 0.00 -
LGDG-CBG 103,897,400.00 0.00 -
WSDP-RWSSP 1,792,257,000 293,270,000.00 322,597,000
NATIONAL SANITATION 0.00 35,500,000 39,050,000
PROGRAMME

SUST RURAL WATER SUPPLY 0.00 328,900,000 361,790,000
ASDP-DIDF (JICA) 0.00 - -
CUAMM TRUSTEE F PROJECT 0.00 47,895,000 52,684,500
TASAF 2,138,780,166.00 0.00 0.00
WORLD BANK HEALTH 720,000,000.00 0.00 0.00
HSBG-DANIDA 0.00 0.00 0.00
SEDP 335,484,000.00 0.00 0.00
LGTP-DANIDA 0.00 0.00 0.00
PSRP II 0.00 0.00 0.00
Jumla Maendeleo Nje 6,483,639,166.00 1,066,709,000.00 1,173,379,900
Jumla 8,504,429,069.00 4,181,647,000.00 4,599,811,700
JUMLA YA BAJETI 27,428,277,642.00 19,523,549,861.00 21,475,904,847




Jedwali Na.3: CONTROL SHEET

1. MATUMIZI YA KAWAIDA

COUNCIL 82N5 HALMASHAURI YA WILAYA YA NYASA

CHANZO KILIMO ELIMU MSINGI ELIMU AFYA UJENZI MAJI UTAWALA JUMLA
SEKONDARI
ocC 9,002,000.00 442,847,000.00 175,903,000.00 116,601,000.00 10,490,000.00 9,352,000.00 87,391,000.00 851,586,000.00
PE 560,022,000.00 6,823,326,861.00 2,654,967,000.00 1,887,760,000.00 144,816,000.00 125,952,000.00 1,405,182,000.00 13,602,025,861.00
JUMLA 569,024,000.00 7,266,173,861.00 | 2,830,870,000.00 | 2,004,361,000.00 | 155,306,000.00 | 135,304,000.00 | 1,492,573,000.00 | 14,453,611,861.00
2. MATUMIZI YA MAENDELEO
A) NDANI
UTAWALA LGDG-CDG 0.00
LGDG-CBG 0.00
BOTI 200,000,000.00
CDCF 45,396,000.00
AFYA HOSPITAL 1,500,000,000.00
ELIMU BURE PRIMARY 586,470,000.00
SECONDARY 362,255,000.00
MAJI RWSSP-CDG
JUMLA 2,694,121,000.00
B) WAHISANI
AFYA BUSKET FUND 361,144,000.00
SUST WATER 328,900,000.00
SUPPLY
CUAMM 47,895,000.00
TRUSTEE FUND
MAJI WSDP 293,270,000.00
RWSSP-sanitation 35,500,000.00
JUMLA 1,066,709,000.00
MAENDELEO JUMLA 3,760,830,000.00
3. MAPATO YA NDANI-PROPER 1,052,042,500.00
JUMLA 1,052,042,500.00
4. MAPATO MENGINEYO YA NDANI
NHIF 60,000,000.00
CHF 125,565,500.00
USER FEE 15,000,000.00
COMM DEV 25,000,000.00
SHOOL FEES 31,500,000.00
JUMLA NDOGO 257,065,500.00
JUMLA KUU 19,523,549,861.00




2.0 MCHANGANUO WA MATUMIZI YA MAPATO YA NDANI

Kwa mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa imekadiria
kukusanya kiasi cha Tsh. 1,309,108,000 ya mapato yake ya ndani ambayo yatatumika
katika idara mbalimbali za Halmashauri. Kiasi cha Tsh. 420,817,000.00 za mapato ya
ndani zitachangia katika miradi ya maendeleo (40%) na kiasi cha Tshs.
888,291,000.00 zitatumika kwa ajili ya matumizi ya kawaida (OC), Mchanganuo wa
matumizi ya mpato ya ndani kiidara ni kama ufuatao; -

Jedwali Na.4: Mchanganuo wa makisio ya mapato ya ndani katika matumizi
ya kawaida (OC)

Na Idara/Kitengo 2018/2019
1.| Miradi ya Maendeleo (0S-DVT) 420,817,000.00
2.| Matumizi Menginevyo ya Ndani 257,065,500.00
3.| Matumizi ya Kawaida (OC)

i. Utawala 319,039,468.00
i. Ukaguzi 7,000,000.00
iii. Sheria 8,728,106.00
iv. Afya 21,072,526.00
v. ICT 50,960,000.00
vi. Fedha na Biashara 122,713,500.00

vii.  Kitengo cha Manunuzi 16,380,000.00
viii.  Maendeleo ya Jamii 22,913,500.00
ix.  Ardhi na Maliasili 36,418,400.00

X.  Uchaguzi 23,000,000.00

xi.  Nyuki 3,000,000.00
JUMLA 888,291,000.00

2.1 Matumizi Mengineyo ya Ndani (Own Sources —Other)
Matumizi Mengineyo ya Ndani ya Tshs. 257,065,500.00 yamegawanyika katika
Mchanganuo ufuatao; -

Jedwali Na.5: Mchanganuo wa Matumizi Mengineyo ya Ndani

Na Chanzo Kiasi

1. | Michango ya Jamii- Community Contribution 25,000,000.00

2. | Bima ya Afya - NHIF 60,000,000.00

3. Mfuko wa Afya - CHF 125,565,500.00

4. Papo kwa Papo - USER FEES 15,000,000.00

5. | Ada ya Shule - SCHOOL FEES 31,500,000.00
Jumla 257,065,500.00




3.0 MATUMIZI MENGINEYO (MATUMIZI YA KAWAIDA-OC NA MISHAHARA-
PE)

Kwa mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa imekadiria
kukusanya na kutumia kiasi cha Tshs. 14,453,611,861.00 kutoka ruzuku ya serikali
kuu kwa ajili ya matumizi yake ya kawaida (OC) na matumizi yote ya mishahara (PE).
Matumizi haya yatafanyika kiidara kama ilivyooneshwa kwenye jedwali hapa chini;-

Jedwali Na.6: Mchanganuo wa Matumizi ya Kawaida

Idara Matumizi ya Mishahara Jumla
kawaida
Kilimo 9,002,000.00 560,022,000.00 569,024,000.00
Elimu 618,750,000.00 9,478,293,861.00 10,097,043,861.00
Afya 116,601,000.00 1,887,760,000.00 2,004,361,000.00
Barabara 10,490,000.00 144,816,000.00 155,306,000.00
Maji 9,352,000.00 125,952,000.00 135,304,000.00
Utawala 87,391,000.00 1,405,182,000.00 1,492,573,000.00
Jumla 851,586,000.00 | 13,602,025,861.00 | 14,453,611,861.00

4.0 RUZUKU YA MIRADI YA MAENDELEO

Ndugu Wananchi, naomba kuwasilisha miradi ya maendeleo yenye thamani ya Tshs
4,181,647,000.00 itakayotekelezwa katika mwaka wa fedha 2018/2019 ikiwa Tshs.
420,817,000.00 ni miradi itakayofadhiliwa na Halmashauri yaani itakayotokana na mapato
ya ndani (OWN SOURCE), Tshs. 2,694,121,000.00 ni Ruzuku toka Serikali kuu (Local) na
1,066,709,000.00 ni Fedha za nje (Foreign).

Jedwali Na.7: Mchanganuo wa Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka wa Fedha
2018/2019

Na Sekta Chanzo cha Jina la Mradi Kiasi (Tshs)
Fedha
1 Mipango | Mapato ya Ndani | Miradi ya Mapato ya Ndani 420,817,000.00
2 | Utawala | Other Dvt Grant | Utengenezaiji wa Boti 200,000,000.00
3 CDCF Miradi ya Mfuko wa Jimbo 45,396,000.00
4 | Elimu Shughuli za elimu bila malipo 586,470,000.00
kwa shule za msingi
5 Shughuli za elimu bila malipo 362,255,000.00




kwa shule za sekondari

6 Maji WSDP-RWSSP Utekelezaji wa miradi ya maji 293,270,000.00
RWSSP- Usafi na Mazingira 35,500,000.00
SANITATION
7 | Afya Other Dvt Grant | Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya ya 1,500,000,000.00
Nyasa
8 HSBF Utekelezaji wa shughuli za kapu 361,144,000.00
la pamoija la Afya
9 WORD BANK- Mpango kuboresha usafi na 328,900,000.00
RWSSP mazingira
10 CUAMM Utekelezaji wa shughuli za 47,895,000.00
Uboreshaji Afya/Lishe
Jumla 4,181,647,000.00

Kwa ujumla, miradi tajwa hapo juu imegawanyika katika sehemu kuu tano kama
ifuatavyo; -

Jedwali Na.7: Mchanganuo wa Asilimia

Na | Idara/Sekta Kiasi Asilimia
1. Mipango 420,817,000.00 10

2. Utawala 245,396,000.00 6

3. Elimu 948,725,000.00 23

4. Afya 2,237,939,000.00 54

5. Maji 328,770,000.00 8
Jumla 4,181,647,000.00 100




Mchanganuo wa Miradi ya Maendeleo Kisekta kwa Asilimia
W Series1, Mipango, 10,
10%

W Series1, Maji, 8, 8%
B Series1, Utawala, 6,

Series1, Afya,
53%

Ndugu Wananchi, miradi hii ya Maendeleo imewekwa kwenye jedwali hapa chini; -

Jedwali Na.8: Mchanganuo wa Miradi ya Mapato ya Ndani ya Mwaka wa
Fedha 2018/2019

Na Mradi

1. | Kukamilisha miradi itakayopitiwa ha Mwenge wa Uhuru

2. | Kukamilisha ujenzi wa Ofisi za Kata za Mipotopoto, Lundo na
Kilosa

3. | Kufanya zoezi la Uchefuaji katika vijiji 40

4. | Kuendesha mafunzo kwa CHW juu ya kutibu maji na kuyatunza

5. | Kuendesha mashindano ya usafi na kutoa zawadi kwa washindi

6. | Kununua vifaa vya kutunzia uchafu (Dust bin)

7. | Kuchangia miradi inayotekelezwa na wananchi kwa kutumia
mfuko wa jimbo

8. | Kununua madawati kwa shule za msingi na sekondari

9. | Kutwaa ardhi kwa ajili ya uwekezaji na matumizi ya umma

10. | Kuandaa mpango na bajeti ya mwaka 2019/20

11. | Kushiriki maadhimisho ya siku ya takwimu




12. | Kukusanya na kuchambua takwimu mbalimbali za Halmashauri
13. | Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo

14. | Kuandaa na kuwasilisha taarifa mbalimbali Mkoani na Tamisemi
15. | Kuwezesha wakulima 8 na watumishi 11 kuhudhuria maonesho

Ya nan€nane

16. | Kutoa elimu juu ya ufugaji unaoendana na eneo la machungio

17. | Kununua vifaa tiba vya wanyama

18. | Kukarabati machinjio ya Ndesule

19. | Kukamilisha machinjio ya Lituhi

20. | Kuanzisha ufugaji wa samaki katika vijiji vya Ukuli, Kimbango,
Mipotopoto na Tingi

21. | Kufanya ufuatiliaji wa mara kwa mara wa vyama vya ushirika

22. | Kununua mbegu bora za Mihogo

23. | Kufanya upimaji wa udongo katika tarafa ya Mpepo, Ruhuhu na
Ruhekei ili kujua mazao yanayoweza kulimwa katika maeneo
hayo

24. | Kufanya usajiri wa AMCOS 2

25. | Ujenzi wa jengo la maonesho ya nanenane Mbeya

26. | Kuanzisha vipando 8 vya nanenane

27. | Kukamilisha ujenzi wa mtambo wa kumenyea kahawa Mbanga

28. | Kukusanya tani 80 za korosho kutoka kwa wakulima na
kuzifikisha eneo la kuuzia (songambele na Litumbakuhamba)

29. | Kuweka na kufuatilia taratibu za ukusanyaji wa kahawa
uliyowekwa na AMCOS na CBOs

30. | Kuweka umeme wa jua katika zahanati 5

31. | Kufanya upimaji wa viwanja 141 kwa ajili ya viwanda

32. | Kuwezesha ukusanyaji wa kodi ya majengo katika miji ya Tingi,
Liuli na Kingerikiti

33. | Kuandaa michoro ya mipango miji kwa miji ya Kingerikiti, Liuli na

Tingi

34. | Kuhudhuria mafunzo/semina kwa watumishi 2 wa mipango miji

35. | Kupanda miti 1,500,000

36. | Kuwezesha watu wenye uremavu kuanzisha shughuli za kiuchumi

37. | Kutoa mikopo kwa vikundi vya wanawake 85 kwa ajili ya
kuanzisha shughuli za kiuchumi

38. | Kufanya mafunzo, tathmini na ufuatiliaji kwa vikundi vya

wanawake waliopata mikopo

39.

Kufanya usimamizi na ufuatiliaji kwa watu wenye uremavu
walioanzisha miradi ya kiuchumi (kuwaongezea kipato)

40. | Kufanya ufuatiliaji wa vikundi 34 vya vijana vinavyoomba mkopo
kupitia SACCOS ya vijana wilaya.

41. | Kuendesha mafunzo ya ujasiliamali kwa vikundi 38 vya vijana

42. | Kufanya ufuatiliaji kwenye miradi inayoendeshwa na vikundi vya




vijana 38

43.

Kuwezesha afisa vijana na vikundi vya vijana kushiriki
maadhimisho ya mwenge wa Uhuru

44,

Kumwezesha DED, DCDO na Afisa vijana kushiriki mikutano,
Warsha na semina mbalimbali

45.

Kuwezesha vikundi 200 vya vijana kushiriki katika kazi za kijamii
na kupunguza umasikini katika uchumi wa viwanda

Jedwali Na.9: Ruzuku ya Serikali kuu (Other Development Grants).

Mradi

1.

Kununua boti

Kujenga hospitali ya Wilaya

Jedwali Na.10: Elimu bila Malipo

Mradi

1.

Kulipa posho za madaraka kwa walimu wakuu 106

2.

Kulipa posho za madaraka kwa waratibu Elimu kata 20

3.

Kuweze upatikanaji wa chakula kwa wanafunzi maalum 28
katika shule 3 za msingi

Capitation kwa shule 106 za msingi

Capitation kwa shule 14 za sekondari

Kulipa posho za madaraka kwa wakuu wa shule 14

Chakula kwa wanafunzi wa shule za sekondari za bweni

X Nk

Kulipa fidia ya ada kwa wanafunzi 5,249 wa sekondari

Jedwali Na.11: Lishe (CUAMM)

NA

MRADI

Kulipa posho kwa CHC 76

Kutoa mafunzo kwa CHC juu SBCC kit

Kununua pikipiki kwa ajili ya afisa lishe wa wilaya

1
2.
3.
4

Kununua kompyuta kwa ajili ya ofisi ya DMO

Jedwali Na.12: USAID BORESHA AFYA-Sanitation

NA | MRADI

1. | Kufanya mafunzo ya MiP kwa watumishi 6

2. | Kufanya mafunzo ya mRDT TA QC kwa watumishi wa
maabara,RCH na PMCTC HCWs

3. | Kufanya montoring and Coaching kwa HCWs na HFs

4. | Kufanya usimamizi shirikishi kwa kila robo mwaka juu ya
DQA and Medicine Audit

5. | Kufanya supply chain mentorship kwa vituo 5 kwa kila




robo mwaka

Kulipa mshahara kwa mwasibu aliyeajiliwa kusimamia
mradi wa Boresha Afya

N

Kufanya orientation kwa wasibu wasaidizi 4 watakaoajiliwa

Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya MSDQI

0|

Kufanya mkutano wa wadau juu ya kushirikishana
takwimu mbalimbali kwa kila robo mwaka

10.

Kununua vifaa vya ofisi (compyuta, Modem, external HD)

11.

Kuwezesha watumishi 2 kuingiza taarifa za DHIS2 kwa kila
robo mwaka

12.

Kufanya mapitio ya taarifa kwa kila robo mwaka

13.

Kumwezesha fedha ya mawasiliano mratibu wa malaria
wa wilaya

Kufanya kikao cha maandalizi ya Mpango na Bajeti

Kumwezesha mtaalam kufanya usimamizi na ufuatiliaji
kwa shughuli za udhibiti malaria zilizopangwa

Jedwali Na.13: Benki ya Dunia (WB) Usafi na Mazingira

1.

Ujenzi wa vyoo katika kituo cha mabasi Kilosa

2.

Kufanya mafunzo ya siku juu ya ukusanyaji wa takwimu za
usafi kwa VEO, WEO, VHWSs na VCs

Kufanya mafunzo (Refresher Training) kwa VHWs

Kukusanya takwimu za usafi kwa kaya katika vijiji 52

Kufanya mafunzo kwa wawezeshaji wa CLTCs

Kufanya uchefuaji kwa vijiji 52

N AW

Kufanya mafunzo (Refresher Training) kwa VHWSs juu
ukusanyaji wa takwimu

o

Kufanya mkutano wa wadau juu ya uchefuaji

Kufanya ufuatiliaji na usimamizi katika vijiji 84 ambavyo
vinatekeleza mradi wa NSC

10.

Kufanya mashindano ya usafi kwa vijiji vinavyotekeleza mradi
wa NSC

11,

Kutoa zawadi na tuzo kwa vijiji 3 vitakavyoshinda

12.

Kufikisha ujumbe kwa jamii juu ya usafi kwa njia ya
vipeperushi, vikundi, Radio na mabango

13.

Ujenzi wa vyoo katika soko la Mbamba bay

14.

Kujenga vyoo katika vituo 10 vya kutolea huduma ya afya

15.

Kununua gari kwa ajili ya shughuli za usafi na mazingira

16.

Kununua pikipiki 4 kwa ajili maafisa afya

17.

Kununua baskeli 67 kwa ajili ya VHWs kwa ajili ya shuguli za
kusimamia usafi

18.

Kufanya matengenezo ya magari na pikipiki

19.

Kununua kompyuta Mpakato 2 kwa ajili ya NSMIS

20.

Kununua printa kwa ajili ya DHOs




21.| Kununua mashine ya kudurufu

22. Kununua shajala za ofisi

23.| Kutoa elimu kwa mafundi ujenzi juu ya ujenzi wa vyoo bora

Jedwali Na.14: Mpango wa Taifa wa Maji na Usafi wa Mazingira NWSSP

Jedwali Na.15: Mchanganuo wa fedha za-Mfuko wa Pamoja-AFYA

1 | Hospital za Mashirika ya Dini

34,397,406.10

2 | CHMT 86,426,104.90
3 | Vituo vya afya 103,412,488.00
4 | Zahanati 125,158,001.00
5 | Lishe 1,800,000.00
6 Community Health Initiatives/Promotion 9,950,000.00

2.0 KIZIDUO CHA MCHANGANUO WA BAJETI KWA HALMASHAURI YA

WILAYA YA NYASA

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri imekadiria kutumia na kukusanya kiasi
cha Tsh. 19,523,549,861.00 kutoka katika ruzuku na mapato ya ndani kama

inavyoanishwa katika jedwali; -

Jedwali Na.16: Kiziduo cha Bajeti

Na. KASMA RUZUKU MAPATO YA JUMLA
(Block Grant) NDANI
(Own Sources)
1. | Mishahara (PE) 13,602,025,861.00 0.00 13,602,025,861
2. | Matumizi ya kawaida (OC) 789,999,000.00 888,288,000.00 1,678,287,000
3. | Vyanzo vya mapato 61,590,000.00 0.00 61,590,000
vilivyofutwa (GPG)
4. | MIRADI YA MAENDELEO 3,760,830,000.00 | 420,817,000.00 4,181,647,000
(DEVT)
Jumla 18,238,593,861 | 1,309,105,000| 19,523,549,861

Chanzo kutoka MTEF 2018/19




3.0 HITIMISHO

Ndugu Wananchi Halmashauri ya Nyasa imeidhinishiwa kiasi cha Tshs.
19,523,549,861.00 kwa ajili ya utekelezaji wa program mbalimbali za Halmashauri
kwa mwaka wa fedha 2018/2019, ambapo kiasi cha Tsh. 13,602,025,861.00 ni kwa
ajili ya Matumizi ya Mishahara, Tsh. 851,586,000.00 kwa ajili ya matumizi ya kawaida
(OC), na Tsh. 3,760,830,000.00 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo na Tsh
1,309,108,000.00 ni Mapato ya ndani.

Naomba kuwasilisha.

Dkt.Oscar A. Mbyuzi
MKURUGENZI MTENDAJI (W)






