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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NYASA 

  
  

Kumb.Na.NDC/I.20/2/170                             20/07/2024 

                                                                        
TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa kupitia kibali cha ajira mpya chenye kumb. Na. FA. 

97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 chenye Kada za Mtendaji wa kijiji Daraja la III 

nafasi ishirini (20), Msaidizi wa kumbukumbu Daraja la II nafasi tano (5) Dereva 

Daraja la II nafasi nne (4), Mwandishi mwenndesha Ofisi nafasi tatu (3) na Msaidizi 

wa maendeleo ya jamii II (Community Development Assistant II) kutoka kwa Katibu 

Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Hivyo 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Nyasa anawatangaza nafasi za kazi na anakaribisha 

maombi kwa watanzania wote wenye sifa na kuleta maombi ya kazi kwa nafasi 

zilizoainishwa hapo chini. 

 

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II - NAFASI 5 

 

1.1  MAJUKUMU YA KAZI YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista  

ii.   Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye rejista  

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji Kupokea  

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji. 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji. 

vi. Kurudisha majalada kwenye Shubaka/kabati la majalada au mahali 

pengine yanapohifadhiwa  

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi  

 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI: 



 

 

 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliehitimu mafunzo ya    

stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu 

kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS C1 kwa mwezi. 

1.2 MTENDAJI WA KIJIJI III - NAFASI 20 

 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI YA MTENDAJI WA KIJIJI III 

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa Raia na mali zao,kuwa mlinzi wa amani na 

msimamizi wa utawala bora katika kijiji 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa Mipango ya Maendeleo ya Kijiji 

iv. Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri ya kijiji 

v. Kutafsiri na kusimamia Sera,Sheria na taratibu 

vi. Kuandaataarifa ya utekelezajiwa kazi katika eneo lake na kuhamasisha 

wananchikatika kuandaa na kutekelezamikakati ya kuondoa njaa,umaskini na 

kuongeza uzalishaji mali 

vii. Kuwa Mwenyekiti wa kikao cha wataalam katika kijiji 

viii. Kusimamia,kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za kijiji 

ix. Mwenyekiti wa wakuu wa vitengo vya kitaalam katika kijiji 

x. Kupokea,kusikiliza na kutatua migogora ya wananchi 

xi. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo ndogo za kijiji na; 

xii. Kuwajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

1.2.2 SIFA ZA KITAALUMA KWA MWOMBAJI 

Awe amefaulu Kidato cha nne (IV) au Kidato cha sita (VI )aliehitimu  mafunzo ya 

Astashahada/Cheti au NTA level 5 katika mojawapo ya fani zifuatazo;Utawala, Sheria, 

Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya sanaa kutoka 

vyuo vinachotambulika na Serikal.i 

 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1   kwa mwezi. 

1.3 DEREVA DARAJA LA Il – NAFASI 4 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA DARAJA II 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 



 

 

 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (log book)  

vi. Kufanya usafi wa gari. 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Elimu ya Kidato cha Nne na Leseni ya Daraja la C au E ya uendeshaji 

magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha 

ajali.  Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course) 

yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.3.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1   kwa mwezi 

 

1.4 MWANDISHI MWENDESHA OFISI Il – NAFASI 3 

1.4.1 MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI II 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

ii.  Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaeleza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa; 

iii.  Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, 

safari za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine; 

iv.  Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi; 

v.  Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika;  

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali;  

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI 



 

 

 

 Kuajiriwa mwenye elimu ya Kidato cha nne au sita wenye stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au cheti NTA LEVEL 6 ya uhazili.  Aidha wawe wamefaulu somo la Hatimkato ya 

Kiswahili na Kiingeleza maneno 100 kwa dakika moja na kupata programu za Compyuta 

za ofisi kama vile Word, Exel, Powerpoint, Windows, Internet, E-mail na Publisher kutoka 

chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS C1   kwa mwezi 

 

1.5 MSAIDIZI WA MAENDELEO YA JAMII II – NAFASI 8 

1.5.1 MAJUKUMU YA MSAIDIZI MAENDELEO YA II 

i. Kusaidia kubuni na kupanga mipango ya Miradi ya Maendeleo katika eneo lake 

ii. Kusaidia uwezeshaji na upatikanaji na mafunzo kuhusu masuala ya Maendeleo 

katika eneo lake  

iii. Kushiriki katika utekelezaji wa shughuli za maendeleo 

iv. Kusaidia kutoa Elimu kuhusu kazi za kujitolea katika eneo lake. 

v. Kuandaa na kutoa taarifa za kazi za maendeleo ya Jamii kila mwezi kwa uongozi 

wa Kijiji na kwa msimamizi wake wa kazi 

vi. Kusaidia kuunda Vikundi vya kijamii na vya Kimaendeleo 

vii. Kutambua na kuwezesha Kaya Maskini kuinua Uchumi wao kupitia fursa na 

Rasilimali zinazowazunguka. 

viii. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi.   

 

1.5.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Astashahada (Certificate) ya Maendeleo ya Jamii katika vyuo vya 

Maendeleo ya Jamii au vyuo vingine vinavyotambulika na Serikali katika moja wapo ya fani 

zifuatazo; Maendeleo ya jamii(Community Development),Sayansi ya Jamii 

(Socialogy),Masomo ya Maendeleo (development studies),Mipango na usimamizi wa 

Miradi(Project Planning and Management),Jinsia na maendeleo (Gender and 

Development),Maendeleo ya Vijijini ( Rural Development).Au Fani nyingine zinazofanana na 

Maendeleo ya Jamii 

1.5.3 NGAZI YA MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1   kwa mwezi 

 

1.6 MASHARTI YA JUMLA  

 



 

 

 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao 

kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma 

iii.  Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na 

Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi ya 

kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika; 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - 

Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate from 

Respective Boards); 

vii.  “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.  

viii.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x.  Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 



 

 

 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Wakatakao kidhi Sifa zinazotakiwa ndio pekee watakaoitwa katika Usahili. 

xiii. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 02/08/2024  

xiv. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: - 

Mkurugenzi Mtendaji (W), 

Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa 

2 Barabara ya Nyerere 

S.L.P. 90, 

Mbamba Bay, 

57582 Nyasa - Ruvuma 

 

xv.  Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira kupitia anwani 

ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya 

Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa (‘Recruitment Portal’) 

xvi. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

Tangazo hili linapatikana pia katika tovuti ya Halmashauri, (www.nyasadc.go.tz) 

na tovuti ya Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma 

 

Tangazo hili Iimetolewa na: 

 

Khalid A. Khalif 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
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