
SHIDA YA MAJI TINGI KUWA HISTORIA

Mradi wa maji ka�ka kijiji cha Tingi unaotekelezwa na halmashauri ya wilaya ya 
nyasa  mkoani Ruvuma unategemea kumaliza kero kubwa ya upa�kanaji wa maji 
ka�ka kijiji hicho.

Hayo yameelezwa na injinia wa maji wa Halmashauri ya nyasa Eng Evaristo Ngole 
waka� wa mkutano wa hadhara wa wakazi wa kijiji hicho jana uliofanyika ka�ka 
uwanja wa ofisi ya kijiji  waka� akijibu kero za wananchi.

Injinia Ngole alifafanua kuwa Serikali imetoa kiasi cha shilingi 361,323,105/= kwa 
ajili ya mradi wa maji ulioanza kutekelezwa ka�ka kijiji hicho na kwa sasa tayari 
chanzo kipya cha maji kimeshajengwa na uchimbaji wa mtaro kutoka kwenye 
chanzo hadi kwenye tenki tayari kazi hiyo imeshafanyika.

Aliongeza kuwa kwa sasa maji yaliyopo hayatoshelezi mahitaji halisi hali iliyotakiwa 
waongeze chanzo kingine  kipya cha Ngumbo b ambacho kitatoa maji muda wote 
bila kuka�ka wala mgao au kusubiri yajae kwenye tenki ndipo yasambazwe  kwa 
wananchi.

“Serikali imejipanga kumaliza kero ya maji ka�ka kijiji hiki  maji yaliyopo hayakuwe-
za kuwafikia wote,ila ukishakamilika mradi huu shida ya maji itakuwa ni histo-
ria.Awali palikuwa na chanzo kimoja kinachosambaza maji lakini hayakutosheleza 
mahitaji ya  wananchi wote wa kijiji cha Tingi ndio maana Serikali imeamua kujenga 
chanzo kingine kipya ambacho kwa mwaka mzima kitatoa maji bila kuka�ka.alisema 
injinia wa maji ”.

Wananchi wa kijiji hicho waliipongeza serikali kwa kuwamalizia kero ya maji ka�ka 
kijiji hicho na kuahidi kuvilinda vyanzo hivyo vya maji vilivyo ka�ka safu ya mlima 
ngumbo kwa kushirikiana na jumuiya ya watumiaji maji  kijijni hapo.


